ทีเด็ดบอล Port Vale vs Chesterfield
‹ คู่ก่อนหน้าOldham Athletic vs Cheltenham Town · ส. 17 ต.ค. 21:00 น. คู่ที่ 282 / 392เรียงตามเวลาเตะ
คู่ถัดไป ›Salford City vs Crawley Town · ส. 17 ต.ค. 21:00 น.
England League 2
🕒 17-10-2026 21:00 น.
Port Valeเจ้าบ้าน🪵แนวรุกไม้4.2⚖️กองกลางสูสี49%🚧แนวรับรั้วพอกั้น6.0✓ เหนือกว่าคู่ที่ 282 / 39221:00 น.📦 ข้อมูล 93%ครบ14พิศดาร
ครึ่งแรกสกอร์ต่ำ14⚖️ เสี่ยง 59% ★ราคาคุ้มVSPort ValeChesterfieldใครลุ้นกว่า เทียบเฉพาะเจ้าบ้าน-เยือน ไม่รวมเสมอ48% @2.5852% @2.41สูง/ต่ำ 2.5/3 สูง 1.92 · ต่ำ 1.89แฮนดิแคป 0 เจ้าบ้าน 1.99 · เยือน 1.82Chesterfieldทีมเยือน⭐ ตัวเต็ง🔥แนวรุกไฟ13.2✓ เหนือกว่า👑กองกลางคุมเกมเต็มตัว58%✓ เหนือกว่า🧀แนวรับรั่วเป็นรูชีส10.2🏠เต็งเจ้าบ้านPort Valeรอง 0 @1.99แนวรับ🛡️6.0 vs 10.2Port Valeการ์ดรับหลวม🕳️10.2Chesterfieldการ์ด 2 ใบ⭐ แนะนำ✈️เต็งทีมเยือนChesterfieldต่อ 0 @1.82แนวรุก🔥13.2 vs 4.2Chesterfieldกองกลาง🎯58% vs 49%Chesterfieldการ์ดรับหลวม🕳️6.0Port Valeการ์ดยิงดุ🔥13.2Chesterfieldการ์ด 4 ใบ🔥สูงประตูรวมเกินเส้นสูง 2.5/3 @1.92แนวรับ🕳️6.0 · 10.2รับหลวมทั้งคู่การ์ด 1 ใบ⭐ แนะนำ🧊ต่ำประตูรวมไม่ถึงเส้นต่ำ 2.5/3 @1.89พิศดาร14
ครึ่งแรกสกอร์ต่ำการ์ดสถิติต่ำ📉12/20นัดล่าสุดการ์ด 2 ใบ
Port Valeเจ้าบ้าน
🪵แนวรุกไม้4.2
⚖️กองกลางสูสี49%
🚧แนวรับรั้วพอกั้น6.0✓ เหนือกว่า
คู่ที่ 282 / 39221:00 น.📦 ข้อมูล 93%ครบ
14พิศดาร
ครึ่งแรกสกอร์ต่ำ14⚖️ เสี่ยง 59% ★ราคาคุ้มVS
Port ValeChesterfield
ใครลุ้นกว่า เทียบเฉพาะเจ้าบ้าน-เยือน ไม่รวมเสมอ
48% @2.5852% @2.41
สูง/ต่ำ 2.5/3 สูง 1.92 · ต่ำ 1.89แฮนดิแคป 0 เจ้าบ้าน 1.99 · เยือน 1.82
Chesterfieldทีมเยือน⭐ ตัวเต็ง
🔥แนวรุกไฟ13.2✓ เหนือกว่า
👑กองกลางคุมเกมเต็มตัว58%✓ เหนือกว่า
🧀แนวรับรั่วเป็นรูชีส10.2
🏠เต็งเจ้าบ้านPort Vale
รอง 0 @1.99
แนวรับ🛡️6.0 vs 10.2Port Vale
การ์ดรับหลวม🕳️10.2Chesterfield
การ์ด 2 ใบ
⭐ แนะนำ
✈️เต็งทีมเยือนChesterfield
ต่อ 0 @1.82
แนวรุก🔥13.2 vs 4.2Chesterfield
กองกลาง🎯58% vs 49%Chesterfield
การ์ดรับหลวม🕳️6.0Port Vale
การ์ดยิงดุ🔥13.2Chesterfield
การ์ด 4 ใบ
🔥สูงประตูรวมเกินเส้น
สูง 2.5/3 @1.92
แนวรับ🕳️6.0 · 10.2รับหลวมทั้งคู่
การ์ด 1 ใบ
⭐ แนะนำ
🧊ต่ำประตูรวมไม่ถึงเส้น
ต่ำ 2.5/3 @1.89
พิศดาร14
ครึ่งแรกสกอร์ต่ำ
ครึ่งแรกสกอร์ต่ำการ์ดสถิติต่ำ📉12/20นัดล่าสุด
การ์ด 2 ใบ
⚽แผนการเล่นและตัวจริง ใครปะทะใคร · บทบาทในทีม · โซนไหนเดือด บอลอยู่ไหน
แผนการเล่นและตัวจริงที่คาดว่าจะลง Port Vale = วงกลม · Chesterfield = เหลี่ยม · คลิกดูข้อมูลนักเตะ
Port Valeตัวจริงที่คาดว่าจะลง
Chesterfieldตัวจริงที่คาดว่าจะลง
MM20Marosi M.
MJ4Moon J.
HC5Hall C.
HC25Humphreys C.
HJ3Headley J.
GB8Garrity B.
DK10Dempsey K.
GJ6Gabriel J.
R38R.Walters
HO11Hernandez O.
WM36Watters M.
R23R.Boot
GL19Gordon L.
MK5McFadzean K.
SJ6Simpson J.
HR33Hutton R.
SR8Stirk R.
MG20McEachran G.
KJ37Koroma J.
L18L.Marsh
MD24Markanday D.
L10L.Bonis
Port Vale3-4-2-1คุมกลาง บุกหนักตัวรุกสองคนหลังกองหน้า วิงแบ็กเติม
Chesterfield4-2-3-1เน้นกลาง ครองบอลตัวรับสองคนหน้าแนวหลัง ต่อบอลผ่านกลาง
🛡️ โซนหลังเจ้าบ้านแนวรับ Port Vale vs แนวรุก Chesterfield
3vs116.8 – 5.6 คะแนน
Port Vale คนเยอะกว่า
⚙️ โซนกลางกองกลาง vs กองกลาง · ใครคุมกลางได้ ครองบอลได้
6vs533.6 – 28.0 คะแนน
Port Vale คนเยอะกว่า
⚔️ โซนหน้าเจ้าบ้านแนวรุก Port Vale vs แนวรับ Chesterfield
1vs45.6 – 22.4 คะแนน
Chesterfield คนเยอะกว่า
🧠 ระบบอ่านเกม สองทีมอัดกองกลาง เกมสู้กันตรงกลาง แย่งบอลหนัก จังหวะไม่เร็ว · Port Vale คุมกลางได้ มีแนวโน้มครองบอลมากกว่า
📜 บทสรุปคัมภีร์Port Vale vs Chesterfield
🏆สมุดแนะนำ · เต็งทีมเยือนChesterfield ต่อ 0 @1.82การ์ด 4 : 2 ใบ
🏆สมุดแนะนำ · ต่ำต่ำ 2.5/3 @1.89การ์ด 2 : 1 ใบ
📈ตลาดให้เต็งChesterfieldโอกาสชนะ 38%
🛡️พิศดารติด 1 แผน14
⚖️ ตัวค้าน & ความเสี่ยง ทีมต่อ: Chesterfield · บิลหลัก 1X2 @2.41
ความเสี่ยงของบิล59%★☆☆☆☆เสี่ยงมาก
ราคา Chesterfield ชนะราคาคุ้ม
แพง
ตลาด @2.41 · ควรเป็น @2.25 (+7%)คุ้ม
โอกาสชนะ เจ้าบ้าน · เสมอ · ทีมเยือนตลาดเอนไปทาง Chesterfield 3 จุด% · ระบบ เห็นด้วย
แฮนดิแคป Chesterfield ต่อ 0
ได้ 41%คืนทุน 26%เสีย 33%
โอกาสชนะเกิน 1 ลูก 20%📊 โอกาสแต่ละแบบ มุมมอง Chesterfield · คาดสกอร์ 1.3 - 1.5 (เจ้าบ้าน - เยือน)
ผลต่างประตู
Chesterfield ชนะ 1 ลูก21%
Chesterfield ชนะ 2 ลูก12%
Chesterfield ชนะ 3 ลูกขึ้นไป8%
เสมอ26%
Port Vale ชนะ 1 ลูก19%
Port Vale ชนะ 2 ลูกขึ้นไป14%
สรุป
Chesterfield ชนะ41%
Chesterfield ไม่แพ้67%
ชนะห่าง 2 ลูกขึ้นไป20%
Chesterfield คลีนชีท27%
Port Vale ยิงไม่ได้22%
ไม่แพ้ (ชนะหรือเสมอ)
Port Vale ไม่แพ้59%
Chesterfield ไม่แพ้67%
ประตูรวม
สูง 1.5 (2 ลูกขึ้นไป)77%
สูง 2.5 (3 ลูกขึ้นไป)53%
สูง 3.5 (4 ลูกขึ้นไป)31%
ยิงได้ทั้งคู่57%
ต่ำ 2.547%
สกอร์ที่น่าจะออก
1-112%0-19%1-29%1-08%2-18%0-27%
✅ ข้อมูลเสริม (เข้าข้าง Chesterfield)
- โอกาส Chesterfield ชนะ 41% · ไม่แพ้ (ชนะหรือเสมอ) 67%
- ราคา @2.41 สูงกว่าที่ควรเป็น @2.25 (คุ้มกว่า 7%)
- Chesterfield ยิงเฉลี่ย 2.2 ลูก/นัด
🚫 ตัวค้าน
- โอกาสเสมอ 26% ค่อนข้างสูง
- Port Vale รับแน่น เสียเฉลี่ย 1.0 ลูก/นัด
- Port Vale ฟอร์มดี ชนะ 3 จาก 6 นัด
- เจอกันล่าสุด Port Vale เคยชนะ 3 นัด
- โอกาส Port Vale ชนะ 33%
⏱️ ราคาที่ควรเป็นระหว่างเกม ถ้ายังไม่ได้ราคาที่ต้องการตอนก่อนเตะ ดูว่านาทีไหน สกอร์ไหน ราคาควรเป็นเท่าไร · "ควรเข้า" = ราคาที่ควรได้อย่างน้อย (สูงกว่าราคาที่ควรเป็น 5%)
📋 ดูราคาทุกเส้น + ตารางรายนาที
คิดจากอัตรายิงของสองทีมที่ปรับให้ตรงกับราคาก่อนเตะ แล้วนับเวลาที่เหลือ — ไม่รู้ใบแดง/เปลี่ยนตัว/เกมรุกหนักช่วงท้าย ใช้เทียบราคาจริงเท่านั้น
📊กราฟวิเคราะห์ ดูปราดเดียวรู้ฟอร์ม ประตู สถิติราคา และการเจอกัน
📋ฟอร์ม 6 นัดล่าสุดเก่า → ใหม่ · ช ชนะ / ส เสมอ / พ แพ้
Port Vale
พ0-1ช1-0พ0-2ส1-1ช2-0ช1-0
Chesterfield
ช5-3ช2-0ส1-1พ1-2ช4-2ส2-2
⚽ประตูแต่ละนัด10 นัดล่าสุด เก่า → ใหม่ · แท่งบน = ยิงได้ / แท่งล่าง = เสีย
Port Valeยิง 0.7 · เสีย 1.0 ต่อนัด
Chesterfieldยิง 2.2 · เสีย 1.7 ต่อนัด
ยิงได้เสีย
⏱️ประตูมาครึ่งไหนประตูรวมในนัดของทีมนั้น แยกครึ่งแรก/ครึ่งหลัง
Port Vale
1.7ลูก/นัด
ครึ่งแรก 7ครึ่งหลัง 10
Chesterfield
3.9ลูก/นัด
ครึ่งแรก 15ครึ่งหลัง 24
📈สถิติสูง/ต่ำ10 นัดล่าสุดที่มีราคา
Port Vale
10%ออกสูง
สูง 1ต่ำ 9
Chesterfield
70%ออกสูง
สูง 7ต่ำ 3
⚖️สถิติแฮนดิแคป10 นัดล่าสุดที่มีราคา
Port Vale
40%ได้ราคา
ได้ราคา 4คืนทุน 0เสียราคา 6
Chesterfield
40%ได้ราคา
ได้ราคา 4คืนทุน 0เสียราคา 6
⚔️เจอกันล่าสุดใหม่ → เก่า
8 นัดที่เจอกัน
Port Vale ชนะ 4เสมอ 2Chesterfield ชนะ 2
- 23-09-2026Chesterfield1 - 1Port Vale
- 25-01-2025Chesterfield1 - 1Port Vale
- 14-09-2024Port Vale1 - 0Chesterfield
- 31-07-2021Chesterfield0 - 1Port Vale
- 30-03-2018Port Vale2 - 1Chesterfield
- 19-08-2017Chesterfield2 - 0Port Vale
- 08-04-2017Chesterfield1 - 0Port Vale
- 31-12-2016Port Vale1 - 0Chesterfield
💸ราคาไหล 1X2ราคาเปิด → ราคาล่าสุด · ▼ ราคาลง = เงินไหลเข้า
เจ้าบ้าน Port Vale@2.54 → @2.581.6%
เสมอ@3.33 → @3.310.6%
ทีมเยือน Chesterfield@2.36 → @2.41▲ 2.1%
คู่อื่นใน League 2 11 คู่ที่ยังไม่เตะ
ส. 17 ต.ค.18:30
Fleetwood TownRotherham United
ส. 17 ต.ค.18:30
Shrewsbury TownBristol Rovers
ส. 17 ต.ค.21:00
Accrington StanleyGillingham
ส. 17 ต.ค.21:00
Colchester UnitedExeter City
ส. 17 ต.ค.21:00
Crewe AlexandraRochdale
ส. 17 ต.ค.21:00
Grimsby TownNorthampton Town
ส. 17 ต.ค.21:00
Oldham AthleticCheltenham Town
ส. 17 ต.ค.21:00
Salford CityCrawley Town
ส. 17 ต.ค.21:00
Swindon TownWalsall
ส. 17 ต.ค.21:00
Tranmere RoversBarnet
ส. 17 ต.ค.21:00
Newport CountyYork City
📄 ข้อมูลดิบทั้งหมด รายชื่อนักเตะ · ตารางผลงาน · ราคาไหล (กดเพื่อเปิด)
ตัวจริง (3-4-2-1 / 4-2-3-1)
Port Vale
20Marosi M.
4Moon J.
5Hall C.
25Humphreys C.
3Headley J.
8Garrity B.
10Dempsey K.
6Gabriel J.
38R.Walters
11Hernandez O.
36Watters M.
Chesterfield
10L.Bonis
24Markanday D.
18L.Marsh
37Koroma J.
20McEachran G.
8Stirk R.
33Hutton R.
6Simpson J.
5McFadzean K.
19Gordon L.
23R.Boot
Live Odds Comparison
| Company | 1X2 Odds | Over/Under Odds | Asian Handicap Odds | Changes | |||||||
| Home | Draw | Away | Over | Odds | Under | Home | Asian Handicap | Away | |||
| Crown | Initial | 2.55 | 3.60 | 2.33 | 1.91 | 2.5/3 | 1.89 | 2.00 | 0 | 1.82 | |
| Live | 2.59 | 3.45 | 2.36 | 2.06 | 2.5/3 | 1.70 | 1.97 | 0 | 1.79 | ||
| Bet365 | Initial | 2.57 | 3.25 | 2.40 | 1.95 | 2.5 | 1.85 | 2.00 | 0 | 1.85 | |
| Live | 2.63 | 3.40 | 2.50 | 1.85 | 2.5 | 2.00 | 2.03 | 0 | 1.83 | ||
| Vcbet | Initial | 2.60 | 3.40 | 2.40 | 1.95 | 2.5/3 | 1.88 | 2.00 | 0 | 1.83 | |
| Live | 2.75 | 3.40 | 2.45 | 1.86 | 2.5 | 1.97 | 2.06 | 0 | 1.79 | ||
| Mansion88 | Initial | 2.55 | 3.30 | 2.34 | 1.91 | 2.5/3 | 1.89 | 1.99 | 0 | 1.81 | |
| Live | 2.57 | 3.30 | 2.34 | 2.03 | 2.5/3 | 1.77 | 1.99 | 0 | 1.81 | ||
| 12BET | Initial | 2.55 | 3.35 | 2.32 | 1.91 | 2.5/3 | 1.89 | 1.99 | 0 | 1.81 | |
| Live | 2.57 | 3.30 | 2.34 | 2.03 | 2.5/3 | 1.77 | 1.99 | 0 | 1.81 | ||
| Sbobet | Initial | 2.51 | 3.15 | 2.34 | 1.92 | 2.5/3 | 1.88 | 1.98 | 0 | 1.84 | |
| Live | 2.53 | 3.09 | 2.36 | 1.84 | 2.5 | 1.96 | 1.98 | 0 | 1.84 | ||
| wewbet | Initial | 2.67 | 3.40 | 2.51 | 1.84 | 2.5 | 1.96 | 1.99 | 0 | 1.83 | |
| Live | 2.69 | 3.42 | 2.49 | 1.86 | 2.5 | 2.00 | 2.03 | 0 | 1.85 | ||
| 18Bet | Initial | 2.75 | 3.40 | 2.30 | 1.86 | 2.5 | 1.86 | 2.01 | 0 | 1.74 | |
| Live | 2.75 | 3.40 | 2.40 | 1.81 | 2.5 | 1.92 | 2.02 | 0 | 1.74 | ||
| pinnacle | Initial | 2.71 | 3.30 | 2.50 | 1.90 | 2.5 | 1.87 | 1.96 | 0 | 1.82 | |
| Live | 2.88 | 3.54 | 2.36 | 1.84 | 2.5 | 1.98 | 1.80 | 0/-0.5 | 2.05 | ||
| Willhill | Initial | 2.70 | 3.10 | 2.50 | 1.85 | 2.5 | 1.85 | 1.91 | 0 | 1.80 | |
| Live | 2.70 | 3.30 | 2.40 | 1.80 | 2.5 | 1.91 | 2.00 | 0 | 1.67 | ||
| Interwetten | Initial | 2.70 | 3.15 | 2.50 | 1.85 | 2.5 | 1.85 | 1.90 | 0 | 1.80 | |
| Live | 2.65 | 3.25 | 2.50 | 1.80 | 2.5 | 1.90 | 1.90 | 0 | 1.80 | ||
| 1xBet | Initial | 2.70 | 3.30 | 2.45 | 1.86 | 2.5 | 1.84 | 1.93 | 0 | 1.78 | |
| Live | 2.78 | 3.38 | 2.36 | 1.81 | 2.5 | 1.92 | 2.02 | 0 | 1.72 | ||
| No odds now. Please select other company Select |
Who will win?
Home | 2.03 | AH: | 0 | Away | 1.83 | See the results after voting. Votes: | 0
Standings
| [ENG L2-22] Port Vale | |||||||||
| FT | Matches | Win | Draw | Lose | Goal | Miss | Pts | Rank | Rate |
| Total | 8 | 2 | 2 | 4 | 4 | 9 | 8 | 22 | 25.0% |
| Home Field | 4 | 2 | 2 | 0 | 3 | 1 | 8 | 18 | 50.0% |
| Away Field | 4 | 0 | 0 | 4 | 1 | 8 | 0 | 24 | 0.0% |
| Last 6 | 6 | 2 | 1 | 3 | 3 | 6 | 7 | 33.3% | |
| HT | Matches | Win | Draw | Lose | Goal | Miss | Pts | Rank | Rate |
| Total | 8 | 2 | 5 | 1 | 3 | 2 | 11 | 11 | 25.0% |
| Home Field | 4 | 2 | 2 | 0 | 2 | 0 | 8 | 8 | 50.0% |
| Away Field | 4 | 0 | 3 | 1 | 1 | 2 | 3 | 20 | 0.0% |
| Last 6 | 6 | 1 | 4 | 1 | 2 | 2 | 7 | 16.7% |
| [ENG L2-7] Chesterfield | |||||||||
| FT | Matches | Win | Draw | Lose | Goal | Miss | Pts | Rank | Rate |
| Total | 10 | 4 | 3 | 3 | 17 | 14 | 15 | 7 | 40.0% |
| Home Field | 5 | 2 | 2 | 1 | 10 | 7 | 8 | 14 | 40.0% |
| Away Field | 5 | 2 | 1 | 2 | 7 | 7 | 7 | 6 | 40.0% |
| Last 6 | 6 | 3 | 2 | 1 | 14 | 10 | 11 | 50.0% | |
| HT | Matches | Win | Draw | Lose | Goal | Miss | Pts | Rank | Rate |
| Total | 10 | 5 | 1 | 4 | 6 | 6 | 16 | 4 | 50.0% |
| Home Field | 5 | 2 | 1 | 2 | 3 | 3 | 7 | 14 | 40.0% |
| Away Field | 5 | 3 | 0 | 2 | 3 | 3 | 9 | 1 | 60.0% |
| Last 6 | 6 | 3 | 1 | 2 | 4 | 4 | 10 | 50.0% |
Head to Head Statistics
| Port Vale Home Same League HT Last 1 Last 2 Last 3 Last 4 Last 5 Last 6 Last 7 Last 8 Last 9 Last 10 Last 11 Last 12 Last 13 Last 14 Last 15 Last 16 Last 17 Last 18 Last 19 Last 20 | ||||||||||||||
| Win 5 (50%) Draw 2 (20%) Lose 3 (30%) 1.2 goals Goal Score/Loss per Game 1.2 goals Asian Handicap Odds (10 games) 70% Home 0% Draw 30% Away Over/Under Odds (10 games) 30% Over 0% Draw 70% Under | ||||||||||||||
| League/Cup | Date | Home | Score | Away | Corner | Bet365 1x2 Crown Sbobet Easybet William Hill Macauslot 12Bet Ladbrokes Initial Final | Bet365 Crown Easybets 12bet Sbobet Initial Final | O/U | ||||||
| HW | D | AW | W/L | H | AH | A | AH | |||||||
| EFL Trophy | 23-09-2026 | Chesterfield | 1-1 (0-1) | Port Vale | 1-5 (0-2) | 1.95 | 4.00 | 3.00 | D | 2.00 | 0.5 | 1.80 | W | U |
| ENG L2 | 25-01-2025 | Chesterfield | 1-1 (0-1) | Port Vale | 6-3 (3-3) | 2.05 | 3.40 | 3.50 | D | 1.80 | 0/0.5 | 2.05 | W | U |
| ENG L2 | 14-09-2024 | Port Vale | 1-0 (1-0) | Chesterfield | 2-7 (1-4) | 2.35 | 3.60 | 2.75 | W | 2.10 | 0/0.5 | 1.78 | W | U |
| INT CF | 31-07-2021 | Chesterfield | 0-1 (0-1) | Port Vale | 12-1 (5-0) | 2.60 | 3.50 | 2.25 | W | 1.75 | 0 | 2.05 | W | U |
| ENG L2 | 30-03-2018 | Port Vale | 2-1 (1-0) | Chesterfield | 9-2 (5-2) | 2.00 | 3.50 | 3.60 | W | 2.10 | 0.5 | 1.78 | W | O |
| ENG L2 | 19-08-2017 | Chesterfield | 2-0 (2-0) | Port Vale | 3-8 (1-6) | 2.20 | 3.40 | 3.20 | L | 2.02 | 0/0.5 | 1.82 | L | U |
| ENG L1 | 08-04-2017 | Chesterfield | 1-0 (0-0) | Port Vale | 4-5 (2-0) | 2.80 | 3.50 | 2.37 | L | 1.78 | 0/-0.5 | 2.10 | L | U |
| ENG L1 | 31-12-2016 | Port Vale | 1-0 (0-0) | Chesterfield | 3-7 (2-4) | 2.10 | 3.60 | 3.20 | W | 1.85 | 0/0.5 | 2.00 | W | U |
| ENG L1 | 02-04-2016 | Chesterfield | 4-2 (0-1) | Port Vale | 8-9 (2-8) | 2.40 | 3.30 | 2.87 | L | 1.78 | 0 | 2.10 | L | O |
| ENG L1 | 21-11-2015 | Port Vale | 3-2 (2-1) | Chesterfield | 2-7 (1-1) | 2.60 | 3.40 | 2.62 | W | 1.83 | 0 | 2.03 | W | O |
| ENG L1 | 10-01-2015 | Chesterfield | 3-0 (1-0) | Port Vale | 4-3 | 1.90 | 3.50 | 4.00 | L | 1.90 | 0.5 | 1.95 | L | O |
| ENG L1 | 30-08-2014 | Port Vale | 1-2 (1-1) | Chesterfield | - | 2.62 | 3.30 | 2.62 | L | 1.85 | 0 | 2.00 | L | O |
| ENG L2 | 01-04-2013 | Chesterfield | 2-2 (2-1) | Port Vale | - | 2.75 | 3.30 | 2.50 | D | 1.80 | 0/-0.5 | 2.05 | L | O |
| ENG L2 | 08-12-2012 | Port Vale | 0-2 (0-1) | Chesterfield | - | 1.90 | 3.30 | 3.75 | L | 1.90 | 0.5 | 1.95 | L | U |
| ENG L2 | 02-04-2011 | Chesterfield | 2-0 (0-0) | Port Vale | - | 1.72 | 3.50 | 4.33 | L | 1.78 | 0.5 | 2.10 | L | U |
| ENG L2 | 14-08-2010 | Port Vale | 1-1 (1-0) | Chesterfield | - | 2.20 | 3.25 | 3.00 | D | 2.00 | 0/0.5 | 1.85 | L | U |
| ENG L2 | 13-03-2010 | Chesterfield | 0-5 (0-2) | Port Vale | - | 1.72 | 3.50 | 4.33 | W | 2.05 | 0.5/1 | 1.80 | W | O |
| ENG L2 | 10-02-2010 | Port Vale | 1-2 (0-2) | Chesterfield | - | L | ||||||||
| ENG L2 | 28-03-2009 | Chesterfield | 2-1 (0-0) | Port Vale | - | 1.75 | 3.50 | 4.75 | L | 1.78 | 0.5 | 2.10 | L | O |
| ENG L2 | 20-12-2008 | Port Vale | 0-1 (0-0) | Chesterfield | - | 2.30 | 3.25 | 2.80 | L | 2.05 | 0/0.5 | 1.80 | L | U |
| No Data |
Previous Scores Statistics
| Port Vale Home Same League HT Last 1 Last 2 Last 3 Last 4 Last 5 Last 6 Last 7 Last 8 Last 9 Last 10 Last 11 Last 12 Last 13 Last 14 Last 15 Last 16 Last 17 Last 18 Last 19 Last 20 | ||||||||||||||
| Win 3 (30%) Draw 3 (30%) Lose 4 (40%) 0.7 goals Goal Score/Loss per Game 1 goals Asian Handicap Odds (10 games) 40% Home 0% Draw 60% Away Over/Under Odds (10 games) 10% Over 0% Draw 90% Under | ||||||||||||||
| League/Cup | Date | Home | Score | Away | Corner | Bet365 1x2 Crown Sbobet Easybet William Hill Macauslot 12Bet Ladbrokes Initial Final | Bet365 Crown Easybets 12bet Sbobet Initial Final | O/U | ||||||
| HW | D | AW | W/L | H | AH | A | AH | |||||||
| ENG L2 | 10-10-2026 | Port Vale | 1-0 (1-0) | Grimsby Town | 8-4 (4-1) | 2.50 | 3.25 | 2.50 | W | 1.93 | 0 | 1.93 | W | U |
| EFL Trophy | 07-10-2026 | Port Vale | 2-0 (1-0) | Mansfield Town | 3-3 (1-2) | 2.70 | 3.75 | 2.20 | W | 1.83 | 0/-0.5 | 1.98 | W | U |
| EFL Trophy | 23-09-2026 | Chesterfield | 1-1 (0-1) | Port Vale | 1-5 (0-2) | 1.95 | 4.00 | 3.00 | D | 2.00 | 0.5 | 1.80 | W | U |
| ENG L2 | 19-09-2026 | Walsall | 2-0 (1-0) | Port Vale | 7-4 (3-2) | 2.15 | 3.20 | 3.10 | L | 2.00 | 0/0.5 | 1.85 | L | U |
| ENG L2 | 12-09-2026 | Port Vale | 1-0 (0-0) | Exeter City | 6-4 (3-2) | 1.91 | 3.40 | 3.60 | W | 2.00 | 0.5 | 1.85 | W | U |
| ENG L2 | 05-09-2026 | Salford City | 1-0 (0-0) | Port Vale | 6-6 (1-3) | 1.81 | 3.30 | 4.00 | L | 1.90 | 0.5 | 1.95 | L | U |
| ENG L2 | 02-09-2026 | Swindon Town | 3-1 (1-1) | Port Vale | 10-4 (5-1) | 2.40 | 3.20 | 2.65 | L | 1.83 | 0 | 2.03 | L | O |
| ENG L2 | 29-08-2026 | Port Vale | 0-0 (0-0) | Crewe Alexandra | 3-1 (1-1) | 1.96 | 3.25 | 3.50 | D | 1.80 | 0/0.5 | 2.05 | L | U |
| ENG L2 | 22-08-2026 | Port Vale | 1-1 (1-0) | Tranmere Rovers | 4-3 (2-3) | 1.66 | 3.50 | 4.75 | D | 2.00 | 0.5/1 | 1.85 | L | U |
| ENG L2 | 15-08-2026 | Oldham Athletic | 2-0 (0-0) | Port Vale | 1-6 (1-2) | 2.30 | 3.25 | 2.88 | L | 2.05 | 0/0.5 | 1.80 | L | U |
| ENG LC | 08-08-2026 | Wolves | 3-0 (3-0) | Port Vale | 8-5 (4-0) | 1.33 | 5.50 | 6.25 | L | 1.98 | 1.5 | 1.88 | L | D |
| INT CF | 01-08-2026 | Blackpool | 0-1 (0-0) | Port Vale | 8-2 (3-0) | 1.95 | 3.40 | 3.30 | W | 2.00 | 0.5 | 1.80 | W | U |
| INT CF | 26-07-2026 | Real Murcia | 0-1 (0-1) | Port Vale | 2-5 (1-0) | 2.00 | 3.30 | 3.20 | W | 1.78 | 0/0.5 | 2.03 | W | U |
| INT CF | 21-07-2026 | Port Vale | 1-1 (0-1) | Bournemouth AFC U21 | - | D | ||||||||
| INT CF | 18-07-2026 | Wigan Athletic | 1-3 (0-2) | Port Vale | 6-3 (3-2) | 1.80 | 3.60 | 3.60 | W | 1.83 | 0.5 | 1.98 | W | O |
| INT CF | 14-07-2026 | Port Vale | 5-0 (0-0) | Tamworth | - | W | ||||||||
| ENG L1 | 02-05-2026 | Port Vale | 0-2 (0-1) | Lincoln City | 2-6 (1-4) | 5.25 | 3.90 | 1.53 | L | 2.05 | -1 | 1.80 | L | U |
| ENG L1 | 29-04-2026 | Stockport County | 1-2 (0-2) | Port Vale | 7-1 (2-1) | 1.36 | 4.50 | 7.00 | W | 1.83 | 1/1.5 | 2.03 | W | D |
| ENG L1 | 25-04-2026 | Plymouth Argyle | 2-1 (1-1) | Port Vale | 6-11 (4-5) | 1.36 | 4.33 | 8.00 | L | 1.85 | 1/1.5 | 2.00 | W | O |
| ENG L1 | 23-04-2026 | Cardiff City | 1-0 (0-0) | Port Vale | 6-6 (4-2) | 1.19 | 6.00 | 9.50 | L | 1.90 | 1.5/2 | 1.95 | W | U |
| No Data |
| Chesterfield Away Same League HT Last 1 Last 2 Last 3 Last 4 Last 5 Last 6 Last 7 Last 8 Last 9 Last 10 Last 11 Last 12 Last 13 Last 14 Last 15 Last 16 Last 17 Last 18 Last 19 Last 20 | ||||||||||||||
| Win 4 (40%) Draw 4 (40%) Lose 2 (20%) 2.2 goals Goal Score/Loss per Game 1.7 goals Asian Handicap Odds (10 games) 40% Home 0% Draw 60% Away Over/Under Odds (10 games) 70% Over 0% Draw 30% Under | ||||||||||||||
| League/Cup | Date | Home | Score | Away | Corner | Bet365 1x2 Crown Sbobet Easybet William Hill Macauslot 12Bet Ladbrokes Initial Final | Bet365 Crown Easybets 12bet Sbobet Initial Final | O/U | ||||||
| HW | D | AW | W/L | H | AH | A | AH | |||||||
| ENG L2 | 10-10-2026 | Crawley Town | 2-2 (0-1) | Chesterfield | 1-7 (1-3) | 5.00 | 4.00 | 1.53 | D | 1.85 | -1 | 2.00 | L | O |
| ENG L2 | 03-10-2026 | Chesterfield | 4-2 (1-0) | Tranmere Rovers | 12-1 (3-0) | 1.68 | 3.50 | 4.33 | W | 2.03 | 0.5/1 | 1.83 | W | O |
| ENG L2 | 26-09-2026 | Cheltenham Town | 2-1 (2-0) | Chesterfield | 2-11 (2-4) | 3.00 | 3.50 | 2.05 | L | 1.98 | 0/-0.5 | 1.88 | L | O |
| EFL Trophy | 23-09-2026 | Chesterfield | 1-1 (0-1) | Port Vale | 1-5 (0-2) | 1.95 | 4.00 | 3.00 | D | 2.00 | 0.5 | 1.80 | L | U |
| ENG L2 | 19-09-2026 | Chesterfield | 2-0 (0-0) | York City | 7-4 (4-4) | 2.32 | 3.40 | 2.57 | W | 1.83 | 0 | 2.03 | W | U |
| EFL Trophy | 16-09-2026 | Chesterfield | 5-3 (2-2) | Manchester City U21 | 2-4 (1-1) | 2.10 | 3.75 | 2.70 | W | 1.95 | 0/0.5 | 1.85 | W | O |
| ENG L2 | 12-09-2026 | Oldham Athletic | 1-2 (0-1) | Chesterfield | 1-4 (1-2) | 2.30 | 3.25 | 2.75 | W | 2.10 | 0/0.5 | 1.78 | W | O |
| ENG L2 | 05-09-2026 | Chesterfield | 3-3 (1-2) | Barnet | 4-8 (1-5) | 2.25 | 3.30 | 2.82 | D | 2.05 | 0/0.5 | 1.80 | L | O |
| ENG L2 | 02-09-2026 | Chesterfield | 1-1 (1-0) | Gillingham | 8-2 (4-0) | 1.57 | 3.60 | 5.00 | D | 1.85 | 0.5/1 | 2.00 | L | U |
| ENG L2 | 29-08-2026 | Rotherham United | 2-1 (1-0) | Chesterfield | 2-0 (1-0) | 2.75 | 3.20 | 2.32 | L | 2.10 | 0 | 1.78 | L | O |
| ENG L2 | 22-08-2026 | Salford City | 0-1 (0-1) | Chesterfield | 5-1 (3-0) | 1.81 | 3.25 | 4.00 | W | 1.93 | 0.5 | 1.93 | W | U |
| ENG L2 | 15-08-2026 | Chesterfield | 0-1 (0-1) | Fleetwood Town | 5-1 (3-1) | 1.67 | 3.60 | 4.75 | L | 1.93 | 0.5/1 | 1.93 | L | U |
| ENG LC | 08-08-2026 | Fleetwood Town | 1-0 (1-0) | Chesterfield | 7-9 (7-3) | 2.63 | 3.40 | 2.40 | L | 2.03 | 0 | 1.83 | L | U |
| INT CF | 01-08-2026 | Scunthorpe United | 1-1 (0-0) | Chesterfield | - | 3.75 | 3.75 | 1.73 | D | 1.80 | -0.5/1 | 2.00 | L | U |
| INT CF | 15-07-2026 | Halifax Town | 3-2 (1-0) | Chesterfield | 7-2 (3-1) | 4.20 | 3.90 | 1.62 | L | 1.98 | -0.5/1 | 1.83 | L | O |
| INT CF | 11-07-2026 | Chesterfield | 0-0 (0-0) | Sheffield United | 5-8 (2-1) | 4.75 | 4.50 | 1.45 | D | 2.00 | -1 | 1.80 | W | U |
| ENG L2 | 16-05-2026 | Notts County | 0-0 (0-0) | Chesterfield | 3-8 (1-2) | 2.40 | 3.20 | 2.82 | D | 1.78 | 0 | 2.10 | D | U |
| ENG L2 | 11-05-2026 | Chesterfield | 0-1 (0-1) | Notts County | 3-3 (0-1) | 2.20 | 3.25 | 3.10 | L | 1.95 | 0/0.5 | 1.90 | L | U |
| ENG L2 | 02-05-2026 | Swindon Town | 1-2 (1-1) | Chesterfield | 8-3 (2-3) | 2.20 | 3.50 | 2.70 | W | 2.05 | 0/0.5 | 1.80 | W | O |
| ENG L2 | 25-04-2026 | Chesterfield | 2-0 (1-0) | Crewe Alexandra | 0-3 | 1.61 | 3.75 | 4.75 | W | 1.85 | 0.5/1 | 2.00 | W | U |
| No Data |
Fixture (3 Matches)
| League/Cup | Date | Type | VS | Count Down |
| ENG L2 | 21-10 | Away | Gillingham | 3 Days |
| ENG L2 | 24-10 | Away | York City | 7 Days |
| EFL Trophy | 28-10 | Home | Manchester City U21 | 10 Days |
| League/Cup | Date | Type | VS | Count Down |
| ENG L2 | 21-10 | Home | Colchester United | 3 Days |
| ENG L2 | 24-10 | Home | Crewe Alexandra | 7 Days |
| ENG L2 | 31-10 | Away | Newport County | 14 Days |
ราคาบอลไหล (จากหน้า Live)
ข้อมูลชุดที่ 1
| Time | Score | 1x2 | Over/Under | Asian Handicap | |||||||||||||||
| Initial Odds | Live Odds | Initial Odds | Live Odds | Initial Odds | Live Odds | ||||||||||||||
| Initial | 3.10 | 2.22 | 2.89 | 3.15 | 2.14 | 2.96 | 1.65 | 1 | 2.17 | 1.78 | 1 | 1.98 | 1.98 | 0 | 1.84 | 1.95 | 0 | 1.81 | |
| Initial | 2.55 | 3.60 | 2.33 | 2.59 | 3.45 | 2.36 | 1.91 | 2.5/3 | 1.89 | 2.06 | 2.5/3 | 1.70 | 2.00 | 0 | 1.82 | 1.97 | 0 | 1.79 |
ข้อมูลชุดที่ 2
| Time | Score | 1x2 | Over/Under | Asian Handicap | |||||||||||||||
| Initial Odds | Live Odds | Initial Odds | Live Odds | Initial Odds | Live Odds | ||||||||||||||
| Live | 3.25 | 2.20 | 3.10 | 3.25 | 2.25 | 3.10 | 1.85 | 1 | 1.95 | 1.78 | 1 | 2.03 | 1.95 | 0 | 1.85 | 1.98 | 0 | 1.83 | |
| Live | 2.57 | 3.25 | 2.40 | 2.63 | 3.40 | 2.50 | 1.95 | 2.5 | 1.85 | 1.85 | 2.5 | 2.00 | 2.00 | 0 | 1.85 | 2.03 | 0 | 1.83 |
ข้อมูลชุดที่ 3
| Time | Score | 1x2 | Over/Under | Asian Handicap | |||||||||||||||
| Initial Odds | Live Odds | Initial Odds | Live Odds | Initial Odds | Live Odds | ||||||||||||||
| Initial | 2.96 | 2.21 | 2.83 | 3.05 | 2.15 | 2.87 | 1.66 | 1 | 2.16 | 1.78 | 1 | 2.02 | 1.96 | 0 | 1.86 | 1.96 | 0 | 1.86 | |
| Initial | 2.51 | 3.15 | 2.34 | 2.53 | 3.09 | 2.36 | 1.92 | 2.5/3 | 1.88 | 1.84 | 2.5 | 1.96 | 1.98 | 0 | 1.84 | 1.98 | 0 | 1.84 |
ข้อมูลชุดที่ 4
| Home | Recent 3 Matches | Away | Home | Recent 10 Matches | Away |
| 1.3 | Goal | 2.3 | 0.7 | Goal | 2.2 |
| 0.3 | Loss | 2 | 1 | Loss | 1.7 |
| 11.3 | Shot(OT) | 8 | 11.2 | Shot(OT) | 11.1 |
| 5.3 | Corner | 10 | 4.9 | Corner | 5.6 |
| 1.3 | Yellow Card | 2.3 | 1.9 | Yellow Card | 1.8 |
| 13.3 | Fouls | 10 | 14.7 | Fouls | 9.8 |
| 44% | Possession | 64% | 48.9% | Possession | 58.2% |
ข้อมูลชุดที่ 5
| Port Vale ( 8 Matches) | Chesterfield ( 58 Matches) | |||
| Home | Away | Home | Away | |
| HT-W / FT-W | 1 | 0 | 10 | 3 |
| HT-D / FT-W | 1 | 0 | 3 | 9 |
| HT-L / FT-W | 0 | 0 | 0 | 0 |
| HT-W / FT-D | 1 | 0 | 4 | 5 |
| HT-D / FT-D | 1 | 0 | 2 | 3 |
| HT-L / FT-D | 0 | 0 | 4 | 2 |
| HT-W / FT-L | 0 | 0 | 0 | 0 |
| HT-D / FT-L | 0 | 3 | 2 | 2 |
| HT-L / FT-L | 0 | 1 | 4 | 5 |